ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 687
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง 4
5 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86 ทอง 5
6 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 6
7 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 7
8 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 8
9 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 9
10 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 9
11 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 9
12 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 12


ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 686
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง 4
5 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง 5
6 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82 ทอง 6
7 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 7
8 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 8
9 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 9
10 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 72 เงิน 10
11 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 11
12 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 12
13 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 13
14 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 14
15 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 15
16 สารสาสน์วิเทศ สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64 ทองแดง 16
17 ศรีวิทยาปากน้ำ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63 ทองแดง 17
18 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 62 ทองแดง 18


ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 658
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง ชนะเลิศ
2 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
5 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 5
6 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 6
7 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 7
8 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 8
9 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 9
10 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 10
11 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 11
12 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 11
13 ศรีวิทยาปากน้ำ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64 ทองแดง 13
14 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64 ทองแดง 13
15 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63 ทองแดง 15
16 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 62 ทองแดง 16
17 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60 ทองแดง 17
18 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60 ทองแดง 17


ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 657
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 92 ทอง ชนะเลิศ
2 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 4
5 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 5
6 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 6
7 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 0 เข้าร่วม
8 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 0 เข้าร่วม
9 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 0 เข้าร่วม
10 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 0 เข้าร่วม
11 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 0 เข้าร่วม
12 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 0 เข้าร่วม
13 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 0 เข้าร่วม
14 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 0 เข้าร่วม


ภาษาไทย
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 655
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง ชนะเลิศ
2 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 4
5 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 5
6 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74 เงิน 6
7 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 72 เงิน 7
8 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71 เงิน 8
9 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71 เงิน 8
10 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 10
11 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 59 เข้าร่วม 11
12 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 12
13 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 48 เข้าร่วม 13
14 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ภาษาไทย
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 654
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71 เงิน 5
6 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 6
7 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 6
8 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 8
9 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 9
10 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 10
11 สาขลาสุทธีราอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 11
12 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 62 ทองแดง 12
13 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60 ทองแดง 13
14 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 58.50 เข้าร่วม 14
15 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 51 เข้าร่วม 15
16 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 49 เข้าร่วม 16
17 ศรีวิทยาปากน้ำ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 47 เข้าร่วม 17
18 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
19 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
20 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 653
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง ชนะเลิศ
2 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 4
5 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 5
6 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73 เงิน 6
7 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 7
8 เทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 8
9 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 9
10 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64 ทองแดง 10
11 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 11
12 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 11
13 ประภามนตรี 2 สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 11
14 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 11
15 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 11
16 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 11
17 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 11


ภาษาไทย
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 652
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
5 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
6 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 84 ทอง 6
7 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง 7
8 สาขลาสุทธีราอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง 7
9 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82 ทอง 9
10 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82 ทอง 9
11 บุรารักษ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81 ทอง 11
12 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81 ทอง 11
13 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 13
14 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 13
15 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 13
16 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 16
17 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 17
18 สารสาสน์วิเทศ สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 17
19 ศรีวิทยาปากน้ำ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 72 เงิน 19
20 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 20
21 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ภาษาไทย
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 650
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 84 ทอง ชนะเลิศ
2 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74 เงิน 4
5 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73 เงิน 5
6 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 72 เงิน 6
7 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71 เงิน 7
8 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71 เงิน 7
9 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 9
10 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 10
11 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 10
12 ศรีวิทยาปากน้ำ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 12
13 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 12
14 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 14
15 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 15
16 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 59 เข้าร่วม 16
17 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 57 เข้าร่วม 17
18 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 53 เข้าร่วม 18


ภาษาไทย
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 651
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61 ทองแดง 4
5 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61 ทองแดง 4
6 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60 ทองแดง 6
7 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 57 เข้าร่วม 7
8 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 56 เข้าร่วม 8
9 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 9
10 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 52 เข้าร่วม 10
11 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 49 เข้าร่วม 11
12 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
13 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
14 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ภาษาไทย
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 277
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88.80 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
5 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85.20 ทอง 5
6 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83.60 ทอง 6
7 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82 ทอง 7
8 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80.40 ทอง 8
9 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 9
10 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78.60 เงิน 10
11 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76.60 เงิน 11
12 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
13 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ภาษาไทย
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 276
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 84.40 ทอง ชนะเลิศ
2 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78.80 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78.40 เงิน 4
5 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78.20 เงิน 5
6 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77.40 เงิน 6
7 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73.20 เงิน 7
8 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 72.20 เงิน 8
9 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71.80 เงิน 9
10 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67.40 ทองแดง 10
11 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66.60 ทองแดง 11
12 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65.40 ทองแดง 12
13 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63.40 ทองแดง 13
14 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 62.40 ทองแดง 14
15 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
16 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
17 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
18 ศรีวิทยาปากน้ำ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
19 สาขลาสุทธีราอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 273
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 89 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง 5
6 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง 5
7 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81 ทอง 7
8 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 8
9 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 9
10 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 10
11 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 11
12 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74 เงิน 12
13 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74 เงิน 12
14 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 14
15 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64 ทองแดง 15
16 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63 ทองแดง 16
17 ประภามนตรี 2 สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 62 ทองแดง 17
18 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
19 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
20 เทศบาลปากน้ําศิริวิทยานุสรณ์ (ในระบบสาธิตมหาวิทยาลัยรามคําแหง) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 272
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 91 ทอง 4
5 ศิริวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง 5
6 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง 6
7 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง 7
8 สารสาสน์วิเทศ สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86 ทอง 8
9 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง 9
10 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 10
11 เทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 11
12 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 12
13 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 13
14 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74 เงิน 14
15 เซนต์โยเซฟ บางนา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73 เงิน 15
16 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 72 เงิน 16
17 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71 เงิน 17
18 ศรีวิทยาปากน้ำ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 18
19 ซิกข์วิทยาลัย สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 19
20 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 20
21 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64 ทองแดง 21
22 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63 ทองแดง 22
23 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 62 ทองแดง 23
24 ประภามนตรี 2 สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61 ทองแดง 24
25 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61 ทองแดง 24
26 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61 ทองแดง 24
27 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
28 เทศบาลปากน้ําศิริวิทยานุสรณ์ (ในระบบสาธิตมหาวิทยาลัยรามคําแหง) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 290
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 89.40 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80.10 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75.40 เงิน 4
5 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73.10 เงิน 5
6 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71.30 เงิน 6
7 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67.30 ทองแดง 7
8 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64.10 ทองแดง 8
9 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63.50 ทองแดง 9
10 ศิริวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60.50 ทองแดง 10
11 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60.30 ทองแดง 11
12 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60 ทองแดง 12
13 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 49 เข้าร่วม 13
14 บุรารักษ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 48 เข้าร่วม 14
15 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 46 เข้าร่วม 15
16 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 44 เข้าร่วม 16
17 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 40 เข้าร่วม 17
18 ศรีวิทยาปากน้ำ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 39 เข้าร่วม 18
19 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 38 เข้าร่วม 19
20 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 38 เข้าร่วม 19
21 สารสาสน์วิเทศ สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 37 เข้าร่วม 21
22 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 35 เข้าร่วม 22
23 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 33 เข้าร่วม 23
24 ประภามนตรี 2 สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
25 เฉลิมไฉไลวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 039
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90.33 ทอง ชนะเลิศ
2 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 058
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 94 ทอง ชนะเลิศ
2 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86 ทอง 4
5 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 5
6 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 6
7 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 7
8 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 8
9 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 9
10 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74 เงิน 10


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 057
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86 ทอง 4
5 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 5
6 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 6
7 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 7
8 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
9 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
10 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
11 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 055
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
5 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
6 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
7 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
8 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
9 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
10 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
11 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
12 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
13 เทศบาลปากน้ําศิริวิทยานุสรณ์ (ในระบบสาธิตมหาวิทยาลัยรามคําแหง) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
14 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
15 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
16 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 054
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
5 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
6 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
7 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
8 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
9 สารสาสน์วิเทศ สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
10 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
11 ซิกข์วิทยาลัย สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
12 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
13 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
14 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
15 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
16 ศิริวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
17 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
18 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
19 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
20 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 11
21 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 052
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
5 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
6 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 6
7 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 6
8 ซิกข์วิทยาลัย สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 8
9 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 8
10 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 8
11 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 8
12 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 8


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 050
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 4
5 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 5
6 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 6
7 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 7
8 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 8
9 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 9
10 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 10
11 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 11
12 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 12
13 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 13
14 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63 ทองแดง 14


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 049
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 4
5 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 5
6 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 6
7 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 7
8 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 8
9 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74 เงิน 9
10 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73 เงิน 10
11 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 72 เงิน 11
12 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 12
13 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 13
14 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 14
15 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 15
16 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 16


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 048
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82 ทอง 4
5 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 5
6 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 6
7 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 6
8 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 6
9 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 9
10 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 10
11 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 10
12 เทศบาลปากน้ําศิริวิทยานุสรณ์ (ในระบบสาธิตมหาวิทยาลัยรามคําแหง) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 12
13 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 629
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81 ทอง 4
5 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 5
6 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 6
7 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69 ทองแดง 7
8 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 8
9 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 9
10 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 9
11 ซิกข์วิทยาลัย สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 11
12 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 11
13 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 11
14 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 14
15 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55 เข้าร่วม 14
16 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 046
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 95 ทอง 4
5 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 94 ทอง 5
6 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 6
7 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 6
8 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 6
9 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 6
10 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 6
11 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 6
12 เทศบาลปากน้ําศิริวิทยานุสรณ์ (ในระบบสาธิตมหาวิทยาลัยรามคําแหง) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 6
13 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 13
14 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 14
15 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
16 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 045
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 98 ทอง ชนะเลิศ
2 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 95 ทอง 4
5 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 94 ทอง 5
6 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 93 ทอง 6
7 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 92 ทอง 7
8 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 91 ทอง 8
9 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 9
10 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79 เงิน 9
11 ซิกข์วิทยาลัย สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 11
12 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 11
13 ศิริวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 11
14 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 11
15 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 15
16 สารสาสน์วิเทศ สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 15
17 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 15
18 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 15
19 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 15
20 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
21 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 044
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86.50 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 84.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80.50 ทอง 4
5 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78.50 เงิน 5
6 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76.50 เงิน 6
7 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75.50 เงิน 7
8 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74.50 เงิน 8
9 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73.50 เงิน 9
10 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66.50 ทองแดง 10
11 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63.50 ทองแดง 11
12 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63.50 ทองแดง 11


ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3

รหัสกิจกรรม : 043
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้าสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 82 ทอง 4
5 สตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 5
6 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 78 เงิน 6
7 มหาภาพกระจาดทองอุปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77 เงิน 7
8 อัสสัมชัญสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 8
9 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 9
10 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74 เงิน 10
11 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 73 เงิน 11
12 สุขเจริญผล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 12
13 เซนต์โยเซฟทิพวัล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68 ทองแดง 13
14 มัธยมวัดศรีจันทร์ประดิษฐ์ ในพระบรมราชานุเคราะห์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 14
15 สารสาสน์วิเทศ สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 15
16 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 16
17 เซนต์แมรี่ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64 ทองแดง 17
18 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63 ทองแดง 18
19 มัธยมวัดใหม่สมุทรกิจวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
20 อาษาวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -
21 เฉลิมไฉไลวิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6

รหัสกิจกรรม : 207
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 88.75 ทอง ชนะเลิศ
2 เทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดด่านสำโรง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 81.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 77.50 เงิน 4
5 ปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76.75 เงิน 5
6 ป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 6
7 นวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 7
8 วัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67 ทองแดง 8
9 ราชประชาสมาสัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 65 ทองแดง 9
10 เทพศิรินทร์สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61.25 ทองแดง 10
11 หาดอมราอักษรลักษณ์วิทยา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60 ทองแดง 11